avelsieve 1.0.1 - en to vi translation catalogue (197 entries)

en:  Also keep a copy in INBOX, marked as deleted.
vi:  Cũng giữ bản sao trong hộp Thư Đến, được nhãn « đã xoá ».

en:  Also notify using the method
vi:  Cũng thông báo dùng phương pháp

en:  Then <strong>STOP</strong> processing rules.
vi:  Rồi <strong>DỪNG</strong> xử lý quy tắc.

en:  bigger
vi:  lớn hơn

en:  smaller
vi:  nhỏ hơn

en: (Probably the script is size null).
vi: (Rất có thể là văn lệnh có kích cỡ vô giá trị.)

en: <em>all</em> of the following mail headers match:
vi: em>tất cả</em> các dòng đầu thư này có tương ứng:

en: <em>any</em> of the following mail headers match:
vi: <em>bất kỳ</em> dòng đầu thư này có tương ứng:

en: <em>discard</em> it.
vi: <em>hủy</em>.

en: <em>file</em> it into the folder <strong>
vi: <em>chuyển</em> vào thư mục <strong>

en: <em>keep</em> it.
vi: <em>giữ</em>.

en: <em>redirect</em> it to the email address
vi: <em>chuyển hướng</em> tới địa chỉ thư điện tử

en: <em>reject</em> it, sending this excuse back to the sender:
vi: <em>từ chối</em>, cũng gửi lý do này cho người gửi:

en: <p>You have chosen to keep every mail. This is the default action anyway, so you might want to start over with a rule that makes more sense. Select &quot;finished&quot; to save this rule nonetheless.</p>
vi: <p>Bạn đã chọn giữ mọi thư. Đây cũng là hành vi mặc định: bạn nên tạo một quy tắc hữu ích hơn. Hoặc chọn « Hoàn tất » để vẫn lưu quy tắc này.</p>

en: AND (Every item must match)
vi: VÀ (mọi mục phải tương ứng)

en: Action
vi: Hành vi

en: Add New Rule
vi: Thêm quy tắc mới

en: Add SPAM Rule
vi: Thêm quy tắc thư rác

en: Add Spam Rule
vi: Thêm quy tắc thư rác

en: Add a New Rule
vi: Thêm quy tắc mới

en: Additional Actions
vi: Hành vi bổ sung

en: Address Match
vi: Địa chỉ tương ứng

en: Addresses: Only reply if sent to these addresses:
vi: Địa chỉ: chỉ đáp ứng nếu được gửi cho địa chỉ dưới:

en: Advanced Spam Filter...
vi: Bộ lọc thư rác cấp cao...

en: All Messages
vi: Mọi thư

en: All incoming mail is checked for unsolicited commercial content (SPAM) and marked accordingly. This special rule allows you to configure what to do with such messages once they arrive to your Inbox.
vi: Mỗi thư được gửi đến thì được kiểm tra có nội dung thương mại không được yêu cầu (thư rác) và được nhãn cho phù hợp. Quy tắc đặc biệt này cho phép bạn cấu hình cách xử lý thư như vậy khi nó tới hộp Thư Đến.

en: All messages considered as <strong>SPAM</strong> (unsolicited commercial messages)
vi: Tất cả các thư được phân biệt là <strong>thư rác</strong> (thư thương mại không được yêu cầu)

en: All your rules have been deleted
vi: Tất cả các quy tắc của bạn đã bị xoá

en: Also keep a local copy.
vi: Cũng giữ bản sao cục bộ.

en: Also keep copy in INBOX, marked as deleted.
vi: Cũng giữ bản sao trong hộp Thư Đến, được nhãn « đã xoá ».

en: Apply Changes
vi: Áp dụng thay đổi

en: Body Match
vi: Thân tương ứng

en: Cancel
vi: Thôi

en: Choose what to do when this rule triggers, from one of the following:
vi: Chọn hành vi cần làm khi quy tắc này được kích hoạt, trong những hành vi này:

en: Clear this Form
vi: Dọn đơn này

en: Condition
vi: Điều kiện

en: Configure Anti-SPAM Protection
vi: Cấu Hình Bảo Vệ Chống Thư Rác

en: Confirmation
vi: Xác nhận

en: Could not get SIEVE script from your IMAP server
vi: Không thể lấy văn lệnh SIEVE từ máy phục vụ IMAP.

en: Could not log on to timsieved daemon on your IMAP server
vi: Không thể đăng nhập vào trình nền timsieved trên máy phục vụ IMAP

en: Could not set active script on your IMAP server
vi: Không thể đặt văn lệnh hoạt động trên máy phục vụ IMAP.

en: Created:
vi: Tạo :

en: Current Mail Filtering Rules
vi: Quy Tắc Lọc Thư Hiện Thời

en: Days: Reply message will be resent after
vi: Ngày: thư đáp ứng sẽ được gửi lại sau

en: Delete
vi: Xoá

en: Delete Selected
vi: Xoá mục đã chọn

en: Description of Rule
vi: Mô tả về quy tắc

en: Destination
vi: Đích

en: Discard
vi: Hủy

en: Discard SPAM message. You will get no indication that the message ever arrived.
vi: Hủy thư rác. Thư này sẽ đến và bị hủy một cách vô hình.

en: Discard Silently
vi: Hủy im

en: Display as:
vi: Hiển thị dạng:

en: Duplicate
vi: Nhân đôi

en: Edit
vi: Sửa

en: Editing Mail Filtering Rule
vi: Đang chỉnh sửa quy tắc lọc thư

en: Email notification
vi: Thư thông báo

en: Error Encountered
vi: Gặp lỗi

en: Filters
vi: Bộ lọc

en: Finished
vi: Hoàn tất

en: For <strong>ALL</strong> incoming messages;
vi: Đối với <strong>TẤT CẢ</strong> các thư được gửi đến;

en: Header Match
vi: Dòng đầu tương ứng

en: Help: Valid variables are:
vi: Trợ giúp: Biến hợp lệ:

en: Here you can add or delete filtering rules for your email account. These filters will always apply to your incoming mail, wherever you check your email.
vi: Ở đây thì bạn có thể thêm hoặc xoá quy tắc lọc cho tài khoản thư điện tử. Những bộ lọc này sẽ lúc nào cũng áp dụng cho các thư được gửi đến, bất chấp vị trí của máy tính được dùng để kiểm tra có thư chưa.

en: High
vi: Cao

en: I will get back to you as soon as I return.
vi: Một khi trở về, tôi sẽ gửi thư trả lời.

en: If
vi: Nếu

en: If this is what you wanted, select Finished. You can also start over or cancel adding a rule altogether.
vi: Ổn thì chọn « Hoàn tất ». Bạn cũng có thể bắt đầu lại, hoặc thôi tiến trình thêm quy tắc.

en: If this rule matches, do not check any rules after it.
vi: Quy tắc này tương ứng thì đừng hiệu lực quy tắc nằm sau.

en: Illegal folder name.  Please select a different name
vi: Tên thư mục sai. Hãy chọn một tên khác

en: Junk Folder
vi: Thư mục Thư Rác

en: KB (kilobytes)
vi: KB (kilo-byte)

en: Keep (Default action)
vi: Giữ (hành vi mặc định)

en: Keep a local copy as well.
vi: Cũng giữ bản sao cục bộ.

en: Last modified:
vi: Sửa cuối:

en: Less...
vi: Ít...

en: Low
vi: Thấp

en: MB (megabytes)
vi: MB (mega-byte)

en: Message
vi: Thông điệp

en: Message Filters
vi: Bộ lọc thư

en: Messages that match any of these header rules will never end up in Junk Folders or regarded as SPAM.
vi: Thư tương ứng với bất kỳ quy tắc dòng đầu này sẽ không bao giờ được chuyển vào thư mục Thư Rác hoặc được phân biệt là thư rác.

en: Messages with SPAM-Score higher than the target value, the maximum value being %s, will be considered SPAM.
vi: Thư có điểm thư rác cao hơn giá trị đích (giá trị tối đa %s) thì được phân biệt là thư rác.

en: Mobile Phone Message (SMS)
vi: Tin nhắn Điện thoại Di động (SMS)

en: More...
vi: Nhiều...

en: Move Down
vi: Đem xuống

en: Move Up
vi: Đem lên

en: Move back to step
vi: Trở về bước

en: Move message into
vi: Chuyển thư vào

en: Move on to step
vi: Tiếp tới bước

en: Move to Bottom
vi: Đem xuống dưới

en: Move to Top
vi: Đem lên trên

en: New Rule Wizard - Step
vi: Trợ lý Quy tắc Mới — Bước

en: No
vi: Không

en: No Filtering Rules Defined Yet
vi: Chưa xác định quy tắc lọc

en: None
vi: Không có

en: Normal
vi: Chuẩn

en: Note that you can set the number of days in Folder Preferences.
vi: Ghi chú rằng bạn cũng có thể đặt số ngày trong Tùy thích Thư mục.

en: Notification ID
vi: Mã số thông báo

en: Notification via ICQ
vi: Thông báo qua ICQ

en: Notification via Zephyr
vi: Thông báo qua Zephyr

en: Notify me, using the following method:
vi: Thông báo tôi, dùng phương pháp này:

en: OR (Either item will match)
vi: HOẶC (một mục sẽ tương ứng)

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Perform an action depending on email addresses appearing in message headers.
vi: Làm một hành vi phụ thuộc vào địa chỉ thư điện tử xuất hiện trong dòng đầu thư.

en: Perform an action on <strong>all</strong> incoming messages.
vi: Làm một hành vi với <strong>tất cả</strong> các thư được gửi đến.

en: Perform an action on messages depending on their content (body text).
vi: Làm một hành vi với mỗi thư tương ứng với nội dung (văn bản thân).

en: Perform an action on messages depending on their size.
vi: Làm một hành vi với mỗi thư phụ thuộc vào kích cỡ.

en: Perform an action on messages matching a specified header (From, To etc.).
vi: Làm một hành vi với mỗi thư tương ứng với một dòng đầu cụ thể (Từ, Cho, v.v.).

en: Please contact your administrator.
vi: Hãy liên lạc với quản trị.

en: Please do not send me large attachments.
vi: Xin hãy đừng gửi cho tôi đồ đính kèm lớn.

en: Please try again.
vi: Hãy thử lại.

en: Please use the buttons on the bottom instead of your browser's reload, back and forward buttons, to build a rule.
vi: Hãy dùng các cái nút ở dưới thay cho các cái nút Nạp lại, Lùi và Tiếp của trình duyệt, để xây dựng một quy tắc.

en: Really delete this rule?
vi: Thực sự xoá quy tắc này không?

en: Redirect to the following email address:
vi: Chuyển hướng tới địa chỉ thư này:

en: Reject, sending this excuse to the sender:
vi: Từ chối, cũng gửi lý do cho người gửi:

en: Rule Type
vi: Kiểu quy tắc

en: SPAM Lists to check against
vi: Danh sách thư rác cần xử lý

en: STOP
vi: DỪNG

en: Save Changes
vi: Lưu thay đổi

en: Select %s to add the predefined rule, or select the advanced SPAM filter to customize the rule.
vi: Chọn %s để thêm quy tắc xác định sẵn, hoặc chọn bộ lọc thư rác cấp cao để đặc chế quy tắc.

en: Server responded with:
vi: Máy phục vụ đã đáp ứng:

en: Server-Side Mail Filtering
vi: Lọc thư bên máy phục vụ

en: Server-Side mail filtering enables you to add criteria in order to automatically forward, delete or place a given message into a folder.
vi: Chức năng lọc thư bên máy phục vụ cũng cho bạn có khả năng thêm tiêu chuẩn để tự động chuyển tiếp, xoá hoặc chuyển một thư nào đó vào một thư mục cụ thể.

en: Size
vi: Kích cỡ

en: Start Over
vi: Bắt đầu lại

en: Store SPAM message in your Junk Folder. Messages older than %s days will be deleted automatically.
vi: Chuyển mỗi thư rác vào thư mục Thư Rác. Các thư cũ hơn %s ngày sẽ bị tự động xoá.

en: Store SPAM message in your Trash Folder. You will have to purge the folder yourself.
vi: Chuyển mỗi thư rác vào thư mục Sọt Rác. Vậy bạn cần phải tự đổ nó.

en: Successfully added new rule.
vi: Một quy tắc mới đã được thêm.

en: Successfully deleted rule #
vi: Đã xoá quy tắc số

en: Successfully deleted rules #
vi: Đã xoá các quy tắc số

en: Successfully updated rule #
vi: Đã cập nhật quy tắc số

en: Target Score
vi: Điểm đích

en: Test for Forged Header
vi: Thử có dòng đầu giả

en: The condition for the following rules is:
vi: Các quy tắc sau có điều kiện:

en: The following action will be applied to <strong>all</strong> incoming messages that do not match any of the previous rules.
vi: Hành vi theo đây sẽ được áp dụng cho <strong>tất cả</strong> các thư được gửi đến mà không tương ứng với bất kỳ quy tắc nào đã chạy trước.

en: The following table summarizes your current mail filtering rules.
vi: Bảng theo đây có tóm tắt các quy tắc lọc thư hiện thời của bạn.

en: The header
vi: Dòng đầu

en: The notice will be sent only once to each person that sends you mail, and will not be sent to a mailing list address.
vi: Thông báo sẽ được gửi chỉ một lần cho mỗi người có gửi thư cho bạn; nó sẽ không được gửi cho hộp thư chung.

en: The rule will trigger if the following addresses appear anywhere in the message's headers:
vi: Quy tắc này sẽ được kích hoạt nếu địa chỉ theo sau xuất hiện trong bất kỳ dòng đầu của thư :

en: This is an automated reply; I am away and will not be able to reply to you immediately.
vi: Đây là một thư tự động đáp ứng: hiện thời tôi vắng mặt thì không thể trả lời ngay.

en: This rule will trigger if message is
vi: Quy tắc này sẽ được kích hoạt nếu thư

en: This rule will trigger upon the occurrence of one or more strings in the body of an e-mail message.
vi: Quy tắc này sẽ được kích hoạt bởi một hoặc nhiều chuỗi trong thân của thư điện tử.

en: To: or Cc
vi: Cho hoặc Cc

en: Trash Folder
vi: Thư mục Sọt Rác

en: Unable to load script to server.
vi: Không thể tải văn lệnh lên máy phục vụ.

en: Use the following message:
vi: Dùng thông điệp này:

en: Vacation
vi: Nghỉ phép

en: What kind of rule would you like to add?
vi: Bạn có muốn thêm quy tắc kiểu nào?

en: When you are done with editing, <strong>remember to select &quot;Save Changes&quot;</strong> to activate your changes!
vi: Chỉnh sửa xong thì <strong>hãy chọn « Lưu thay đổi »</strong> để kích hoạt các thay đổi bạn vừa mới làm.

en: When you are done, please click the button below to return to your webmail.
vi: Hoàn tất thì bấm cái nút bên dưới để trở về các thư trên Web.

en: Whitelist
vi: Danh sách chấp nhận

en: You don't have any rules yet. Feel free to add any with the button &quot;Add a New Rule&quot;. When you are done, please select &quot;Save Changes&quot; to get back to the main options screen.
vi: Chưa tạo quy tắc. Bạn có thể thêm quy tắc dùng cái nút « Thêm quy tắc mới ». Hoàn tất thì chọn « Lưu thay đổi » để giữ các thay đổi và trở về màn hình tùy chọn chính.

en: You have not defined the name for the new folder.
vi: Chưa xác định tên cho thư mục mới.

en: You have to define at least one header match text.
vi: Phải ghi rõ ít nhất một chuỗi cần khớp với dòng đầu.

en: Your new rule states:
vi: Quy tắc mới nói:

en: a new folder, named
vi: một thư mục mới tên

en: and with score greater than %s
vi: và có điểm cao hơn %s

en: bigger
vi: lớn hơn

en: contains
vi: chứa

en: created as a subfolder of
vi: được tạo dưới dạng thư mục con của

en: days
vi: ngày

en: discarded.
vi: bị hủy.

en: does not contain
vi: không chứa

en: does not exist
vi: không tồn tại

en: does not match
vi: không tương ứng với

en: does not match the regural expression
vi: không khớp biểu thức chính quy

en: exists
vi: tồn tại

en: is
vi: là

en: is equal to
vi: bằng

en: is greater or equal to
vi: lớn hơn hay bằng

en: is greater than
vi: lớn hơn

en: is lower or equal to
vi: ít hơn hay bằng

en: is lower than
vi: ít hơn

en: is not
vi: không phải

en: is not equal to
vi: không bằng

en: matches
vi: tương ứng với

en: matches the regural expression
vi: khớp biểu thức chính quy

en: matching the Spam List(s):
vi: tương ứng với danh sách thư rác:

en: of
vi: trên

en: or
vi: hoặc

en: priority and the message
vi: ưu tiên và thông điệp

en: regexp
vi: biểu thức c.q.

en: reply with this vacation message:
vi: đáp ứng dùng thông điệp nghỉ phép này:

en: smaller
vi: nhỏ hơn

en: someone@example.org
vi: người@miền.org

en: stored in the Junk Folder.
vi: được chứa trong thư mục Thư Rác.

en: stored in the Trash Folder.
vi: được chứa trong thư mục Sọt Rác.

en: terse
vi: ngắn

en: than
vi: hơn

en: the existing folder
vi: thư mục đã có

en: the header
vi: dòng đầu

en: the size of the message is
vi: kích cỡ của thư là

en: then
vi: thì

en: unless
vi: trừ khi

en: verbose
vi: chi tiết

en: wildcard
vi: ký tự đại diện

en: will be
vi: thì

en: with
vi: với
